Thông báo sử dụng tài khoản VNeID trong thực hiện thủ tục hành chính
Sau thời gian thực hiện, Sở Thông tin và Truyền thông đã hoàn thành kết nối Hệ thống thông tin giải quyết thủ tục hành chính (TTHC) của tỉnh với Hệ thống định danh, xác thực điện tử quốc gia (VNeID), sẵn sàng hỗ trợ công dân sử dụng tài khoản VNeID đăng nhập trên Hệ thống thông tin giải quyết TTHC của tỉnh để thực hiện TTHC.
Kể từ ngày 01/7/2024, Hệ thống thông tin giải quyết thủ tục hành chính (TTHC) của tỉnh sẽ chỉ cho phép sử dụng 02 loại tài khoản để đăng nhập thực hiện TTHC, cụ thể: