Ngày 3/6, Hội Nhà báo tỉnh Đắk Nông tổ chức Kỷ niệm 20 năm thành lập. Đồng chí Lê Quốc Minh, Ủy viên Trung ương Đảng, Tổng Biên tập Báo Nhân Dân, Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Trung ương, Chủ tịch Hội Nhà báo Việt Nam dự và phát biểu chỉ đạo.
Chiều 2/6, Báo Đắk Nông tổ chức Kỷ niệm 20 năm Báo Đắk Nông ra số đầu tiên. Đồng chí Lê Quốc Minh, Ủy viên Trung ương Đảng, Tổng Biên tập Báo Nhân Dân, Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Trung ương, Chủ tịch Hội Nhà báo Việt Nam dự và phát biểu tại lễ kỷ niệm.
Chiều ngày 23/3/2024, tại thành phố Gia Nghĩa, UBND tỉnh Đắk Nông tổ chức Hội nghị Công bố Quy hoạch tỉnh Đắk Nông thời kỳ 2021 - 2030, tầm nhìn đến năm 2050 và Xúc tiến đầu tư tỉnh Đắk Nông năm 2024.
Tối ngày 23/3/2024, tại thành phố Gia Nghĩa, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh Đắk Nông, long trọng tổ chức Lễ kỷ niệm 20 năm ngày tái lập tỉnh (01/01/2004 - 01/01/2024) và đón nhận Huân chương Độc lập hạng nhất.
Tỉnh Đắk Nông chính thức được tái lập vào ngày 01/01/2004 theo Nghị quyết số 22/2003/QH11 ngày 26/11/2003 của Quốc hội khóa XI. Trải qua 20 năm xây dựng và phát triển, với sự quan tâm, giúp đỡ của Trung ương, sự nỗ lực phấn đấu của toàn Đảng bộ và Nhân dân các dân tộc trong tỉnh, đặc biệt là vai trò lãnh đạo của các cấp chính quyền tỉnh với nhiều cách làm sáng tạo và quyết liệt đã giúp tỉnh Đắk Nông đạt được nhiều thành tựu ấn tượng trên các lĩnh vực kinh tế - xã hội, quốc phòng an ninh và chất lượng đời sống Nhân dân, thoát khỏi tình trạng tỉnh nghèo, chưa phát triển.
Để đánh dấu 20 năm tái lập tỉnh, Tỉnh ủy-HĐND-UBND-UBMTTQVN tỉnh Đắk Nông tổ chức các hoạt động Kỷ niệm 20 năm Ngày tái lập tỉnh. Ban Tổ chức Lễ kỷ niệm 20 năm Ngày tái lập tỉnh cung cấp thông tin về những thành tựu đạt được và hoạt động Kỷ niệm 20 năm Ngày tái lập tỉnh, cụ thể như sau:
Tối 14/3, trong khuôn khổ các hoạt động của Ngày hội sách và Văn hóa đọc tỉnh Đắk Nông, tại Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu Thể dục Thể thao tỉnh, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn Đắk Nông đẫ tổ chức Liên hoan các nhóm nhảy hiện đại khối các trường THPT và cao đẳng tỉnh Đắk Nông năm 2024.
Trong khuôn khổ Hội sách và Văn hóa đọc tỉnh Đăk Nông năm 2024, sáng ngày 13/3, Hội nhà báo tỉnh Đăk Nông tổ chức Chương trình gặp mặt, giao lưu những người làm báo.
Từ ngày từ ngày 13/3 đến ngày 15/3/2024, tại Thành Phố Gia Nghĩa, Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Nông đã tổ chức Ngày hội sách và Văn hóa đọc năm 2024 với chủ đề “Sách – Kết nối tri thức, kiến tạo tương lai”. Bên cạnh các gian hàng trưng bày, triển lãm sách phục vụ nhu cầu của bạn đọc địa phương, điểm nổi bật của Ngày hội sách lần này là sự tham gia của hàng loạt các doanh nghiệp lớn trong lĩnh vực cung cấp thiết bị, công nghệ nhằm triển lãm, giới thiệu các thiết bị và ứng dụng công nghệ hỗ trợ phát triển văn hóa đọc, chuyển đổi số phục vụ giáo dục, chuyển đổi số văn phòng và đáp ứng như cầu xã hội số của người dân. Trong đó, Công ty TNHH Công nghệ ASUS (Việt Nam) là đơn vị lần đầu góp mặt, đóng vai trò đồng hành tích cực cho sự kiện.
Sở thông tin và truyền thông Đăk Nông
Giấy phép: số 88/GP-TTĐT cấp ngày 12/7/2022 do Cục Quản lý Phát thanh, Truyền hình và Thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông
Địa chỉ: Đường 23 tháng 3, Thành phố Gia Nghĩa, tỉnh Đăk Nông
Điện thoại: 0261.6260203 - Fax: 0261.6260203
Email: banbientap.stttt@daknong.gov.vn